’๏L•v€๏‘ Cluß
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Howto: วิธีการใส่รูปอวาต้าร์ ลายเซ็น และอื่นๆ

4 posters

Go down

Howto: วิธีการใส่รูปอวาต้าร์ ลายเซ็น และอื่นๆ Empty Howto: วิธีการใส่รูปอวาต้าร์ ลายเซ็น และอื่นๆ

ตั้งหัวข้อ by RainNyLio Tue 23 Feb 2010 - 0:47

เราอาจจะงงๆ กับการใส่รูปอวาต้าร์ หรือลายเซ็นนะค่ะ ในกระทู้นี้จะมาสอน ส่วนต่างๆในปุ่ม Profile นะค่ะ ^^

เริ่มต้นด้วย ให้เราคลิกไปที่ ปุ่ม Howto: วิธีการใส่รูปอวาต้าร์ ลายเซ็น และอื่นๆ 19p10 ด้านบนเมนูนะค่ะ

เราจะเจอ แถบเมนูแบบนี้ค่ะ

Howto: วิธีการใส่รูปอวาต้าร์ ลายเซ็น และอื่นๆ Pln01

มันจะแยกออกเป็น 6 หมวดนะค่ะ เรนจะอธิบายแต่ละหมวดนะค่ะ มีดังนี้ค่ะ...

1.รายละเอียด

เมื่อเราคลิกไปที่ ปุ่ม Howto: วิธีการใส่รูปอวาต้าร์ ลายเซ็น และอื่นๆ 19p10แล้ว เราจะเจอกับแถบเมนูดังกล่าว ให้เราคลิกเข้าไปที่รายละเอียดค่ะ (สีแดงๆที่วงไว้)

Howto: วิธีการใส่รูปอวาต้าร์ ลายเซ็น และอื่นๆ Pnz02

เราจะเจอกับส่วนต่างๆแบบนี้นะค่ะ

Howto: วิธีการใส่รูปอวาต้าร์ ลายเซ็น และอื่นๆ Sps01
Howto: วิธีการใส่รูปอวาต้าร์ ลายเซ็น และอื่นๆ 1ps02

2.การตั้งค่าต่างๆ

เมื่อเราคลิกไปที่ ปุ่ม Howto: วิธีการใส่รูปอวาต้าร์ ลายเซ็น และอื่นๆ 19p10แล้ว เราจะเจอกับแถบเมนูดังกล่าว ให้เราคลิกเข้าไปที่การตั้งค่าต่างๆค่ะ (สีแดงๆที่วงไว้)

Howto: วิธีการใส่รูปอวาต้าร์ ลายเซ็น และอื่นๆ Hf603

ในส่วนนั้น จะมีการตั้งค่าต่างๆบอกไว้อยู่แล้ว ลองเข้าไปดูนะค่ะ ^^

3.ลายเซ็น

ลายเซ็นคืออะไร?

ลายเซ็น หรือที่เรียกอีกอย่างว่า signature คือเอกสารแนบ บนคอมเม้นท์นั้นๆของเรา บ่งบอกความเป็นตัวตนของเรา พูดง่ายๆคือ
เมื่อเราใส่เอาไว้แล้ว เมื่อคอมเม้นท์ หรือตั้งกระทู้ใหม่ ไอ้เจ้าลายเซ็นนี่ หรือที่เรียกสั้นๆว่า ซิก ก็จะปรากฏในทุกๆคอมเม้นท์
เป็นการบ่งบอก ความเป็นตัวตนของเรา เราสามารถใส่รูปภาพ ลิ้งค์ข้อความ หรืออื่นๆได้แล้วแต่ใจเราเลยค่ะ

จะใส่ลายเซ็นยังไง?

เมื่อเราคลิกไปที่ ปุ่ม Howto: วิธีการใส่รูปอวาต้าร์ ลายเซ็น และอื่นๆ 19p10แล้ว เราจะเจอกับแถบเมนูดังกล่าว ให้เราคลิกเข้าไปที่ลายเซ็นนะค่ะ (สีแดงๆที่วงไว้)

Howto: วิธีการใส่รูปอวาต้าร์ ลายเซ็น และอื่นๆ Ipn04

เราจะเจอกับส่วนต่างๆแบบนี้นะค่ะ

Howto: วิธีการใส่รูปอวาต้าร์ ลายเซ็น และอื่นๆ A2s00

ทำไมลายเซ็นถึงไม่ขึ้น???

ให้เราเข้าไปที่ การตั้งค่าต่างๆ แล้วหาเจ้าตัวนี้ดูนะค่ะ

Howto: วิธีการใส่รูปอวาต้าร์ ลายเซ็น และอื่นๆ 18s01

เมื่อเจอแล้ว ให้กดที่ปุ่ม "ใช่" นะค่ะ Very Happy

4.รูปประจําตัว

รูปประจำตัวคืออะไร?

รูปประจําตัว หรือที่เรียกอีกอย่างว่า Avatar ตรงตัวมันแหละค่ะ รูปประจำตัว (ฮ่าๆ อิเรนเล่นง่าย) คาดว่าหลายๆคน คงรู้จักมันกันแล้วล่ะค่ะ แห่ะๆ

จะใส่รูปประจำตัวยังไง?

เมื่อเราคลิกไปที่ ปุ่ม Howto: วิธีการใส่รูปอวาต้าร์ ลายเซ็น และอื่นๆ 19p10แล้ว เราจะเจอกับแถบเมนูดังกล่าว ให้เราคลิกเข้าไปที่การตั้งค่าต่างๆค่ะ (สีแดงๆที่วงไว้)

Howto: วิธีการใส่รูปอวาต้าร์ ลายเซ็น และอื่นๆ L0c05

Howto: วิธีการใส่รูปอวาต้าร์ ลายเซ็น และอื่นๆ 9ja01

4.Friends and foes

Howto: วิธีการใส่รูปอวาต้าร์ ลายเซ็น และอื่นๆ Wq406

ในส่วนนี้มันคือการ Add ยูสต่างๆ อ่ะค่ะ พูดง่ายคือ เพิ่มเพื่อน ส่วนนี้ไม่ต้องไปสนใจมัน เพราะยังไง ทุกคนก็คือ เพื่อนๆพี่น้องๆกันอยู่แล้วใช่ไหมค่ะ? Razz "เราคือ ครอบครัว"

4.Topic being watched

Howto: วิธีการใส่รูปอวาต้าร์ ลายเซ็น และอื่นๆ K5207

ในส่วนนี้คือ รวมกระทู้ที่เราเฝ้าดูเอาไว้อ่ะค่ะ (เมื่อมีคนอื่นตอบกระทู้ที่เราเฝ้าดูจะมีอีเมล์ส่งแจ้งเตือนไปที่เมล์ของท่าน) ถ้าไม่ต้องการเฝ้าดู ให้ติ๊กถูกตรงช่องที่มีไว้ให้ แล้วกด ตกลงเลยค่ะ

หรือจะ เข้าไปที่กระทู้ดังกล่าวนั้นๆ แล้วกดไปตรงที่ "หยุดการเฝ้าดูหัวข้อนี้" ก็ได้ค่ะ (มันจะอยู่ด้านล่างๆ หาดูดีๆนะค่ะ 4

ทั้งหมดก็มีเท่านี้นะค่ะ ถ้ายังสงสัยอะไรอีก สามารถเม้นถามได้ในกระทู้นี้ จะ PM มาถามเรน หรือว่า จะตั้งกระทู้ใหม่ในส่วนของ ’๏L•v€๏‘ - News & F&Q ก็ได้ค่ะ ^^
RainNyLio
RainNyLio
’๏L•v€๏‘-รู้จักความรัก

: 32

http://loveclub.forumsclub.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

Howto: วิธีการใส่รูปอวาต้าร์ ลายเซ็น และอื่นๆ Empty Re: Howto: วิธีการใส่รูปอวาต้าร์ ลายเซ็น และอื่นๆ

ตั้งหัวข้อ by shishimaru Thu 1 Apr 2010 - 6:47

ขอบคุณครับ 2

shishimaru
’๏L•v€๏‘-เพิ่งรู้จักรัก

Howto: วิธีการใส่รูปอวาต้าร์ ลายเซ็น และอื่นๆ Empty Re: Howto: วิธีการใส่รูปอวาต้าร์ ลายเซ็น และอื่นๆ

ตั้งหัวข้อ by umijung Tue 20 Apr 2010 - 23:26

17 17 17 17
umijung
umijung
’๏L•v€๏‘ Club Master
’๏L•v€๏‘ Club Master

: 26

http://umijungja.hi5.com

ตั้งหัวข้อ by aohankung Mon 3 May 2010 - 16:45

หนูงงอยู่ดีค่ะ
aohankung
aohankung

ตั้งหัวข้อ by aohankung Tue 4 May 2010 - 13:21

Sorry, you cannot suscribe on this forum. Please contact the administrator.

*หนูกรอกครบแล้วน่ะ มันขึ้นยังงี้อ่ะ 19
aohankung
aohankung

ตั้งหัวข้อ by RainNyLio Mon 24 May 2010 - 3:06

บอร์ดอยู่ในช่วงปรับปรุงจ๊ะ ถ้าไง เสร็จแล้ว จะมาแจ้งอีกทีนะคะ
RainNyLio
RainNyLio

: 32

http://loveclub.forumsclub.com

ขึ้นไปข้างบน